วันที่ 30 เมษายน 2567 นาย ลักษ์ บุญชละ นายกเทศมนตรีตำบลสันผีเสื้อ เป็นประธานเปิดโครงการเสริมทักษะชีวิตป้องกันเด็กจมน้ำ ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลสันผีเสื้อ โดยมีวัตถุประสงค์ เพื่อให้เด็กมีความรู้ความเข้าใจ มีทักษะเอาตัวรอดในน้ำเมื่อประสบเหตุ และสามารถช่วยชีวิตขั้นพื้นฐานได้อย่างถูกต้องและทันต่อสถานการณ์ ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลสันผีเสื้อ ภาคการฝึกปฏิบัติการว่ายน้ำเพื่อเอาชีวิตรอด นาย ภาวิต บุญชละ รองนายกเทศมนตรีตำบลสันผีเสื้อ ได้เข้าร่วมโครงการฯ ณ สระว่ายน้ำเจียเจีย สปอร์ตคลับ เชียงใหม่.
Date : 01/05/2024